Xem online cho 4share

Thảo luận trong 'Đóng góp ý kiến' bắt đầu bởi caoboi97bop, 24 Tháng năm 2015.

?

Ý kiến của mình

1. Đồng ý

50.0%
  2. Không đồng ý

0 vote(s)
    0.0%
  3. Còn thiếu sót và cần thay đổi nhiều

0 vote(s)
    0.0%
  4. Ý kiến khác

50.0%
Multiple votes are allowed.
  1. caoboi97bop

caoboi97bop New Member

Sau nhiều những thay đổi mới gần đây của 4share mình thấy hầu hết tất cả những tính năng mới đều rất hay và có ý nghĩa rất nhiều đối với các uploader:rolleyes:. Là một trong những uploader mình xin cảm ơn ban quan trị vì đã để tâm tới những ý kiến và đề xuất của chúng mình.:D

Vấn đề đặt ra : (đây chỉ là ý kiến của mình và những gì mình quan sát được không ám chỉ hay chỉ trích ai cả)
    Mình là một uploader anime của một nhóm sub. Đây quả là một vấn đề khó khăn vì nó cũng như làm lúa là nếu mùa nào có Project ngon thì chắc chắn số lượng người down sẽ tăng vọt. Nhưng gần đây ( 1 - 2 năm gần đây) thì mình thấy số lượng người down giảm đi đáng kể ( có thể là Project không tốt + down host khác + .....) và theo ý kiến của riêng mình là vì họ có thể xem online ( nhanh gọn không cần down về) Vậy thì để có thể giúp các nhóm sub và các uploader anime với lượng down ít ỏi làm free vì đam mê có thể tiếp tục có host mà up file :confused:

P/s:
    Anime có nhiều bộ => File lớn nhỏ nhiều vô kể mà khó kiểm soát hết thì sao quản lí được hết khi mà chính sách mới là 2 tháng xóa file ( nếu file đó không ai down) cũng là 1 cái mong ban quản trị xem xét lại:(

Sau đây là ý kiến của mình mong ban quản trị xem xét cùng ý kiến của các uploader + mọi người:
    Liệu 4share có thể sửa đổi trang của mình giống một chút với google drive ( xem + down nếu file là video) thì mỗi một lần có người xem (limit 1 IP mạng mỗi một máy tính) thì tính là một lần down ( còn download vẫn tính không limit khi down đi down lại) thì sẽ có lợi hơn rất nhiều cho cả uploader anime hay số lượng người truy cập vào 4share. Với cả về vấn đề acc thì người xem ( không có acc) thì vẫn xem bình thường chỉ khi down về thì vẫn theo thủ tục đợi mà thôi.o_O

Mọi người nhớ vote ở phía trên trước khi comment nhé :v
    Mong mọi người cho ý kiến ạ! :)
  2. peace

peace New Member

Xem có thể dùng 4ShareTool được mà bạn
  3. caoboi97bop

caoboi97bop New Member

Bạn không hiểu ý mình rồi! Việc có thể xem online ở đây còn giúp tính lượng download cho các uploader mà cũng vừa nhanh gọn cho mọi người khi xem online cơ chứ không phải down tool về rồi bật xem trước.
  4. boyhanoi

boyhanoi New Member

Xem online có vấn đề về bản quyền, nội dung văn hóa ... nên chắc ko ổn lắm? fs, tenlua có làm ko nhỉ
  5. caoboi97bop

caoboi97bop New Member

Công nhận là có vấn đề bản quyền nhưng xét riêng phim với Anime thì mình nói thực là mọi người đang download + xem onl nhiều vô kể ở nhiều trang khác nhau của Việt Nam đấy thôi ?
    Còn nội dung văn hóa thì ngăn chặn cũng khó bởi ai chắc hẳn cũng biết là lưu trữ trên mạng là một vấn đề rất khó thế nên như mình mới đề xuất liệu có thể sửa đổi trang phim ảnh để có thể xem online từ những file link từ 4share sang hoặc chỉnh sửa luôn ở 4share hoặc có thêm 1 domain mới thì việc úp file thì vẫn cứ úp nhưng khi mình request úp sang bên online thì kiểu gì chả phải qua kiểm duyệt trước khi đưa lên !