Thông báo về vấn đề Tốc độ download nhanh, chậm!

Thảo luận trong 'Đóng góp ý kiến' bắt đầu bởi support, 22 Tháng tám 2012.

1. support

support Administrator

Thưa các bạn!
    Tốc độ download là một vấn đề được quan tâm chủ yếu!
    Nhiều bạn thắc mắc tại sao tốc độ download chậm?
    4Share xin đưa ra một số nguyên nhân, mong các bạn lưu ý:

- Nguyên nhân thứ nhất: do đường truyền của các bạn là gói cước tốc độ thấp.
    - Nguyên nhân thứ hai: một số file bị download chậm do quá nhiều người cùng truy cập một file bất thường. Khi bị chậm, bạn có thể download file khác, hoặc đợi một lúc tốc độ sẽ nhanh trở lại.
    - Nguyên nhân thứ ba: do đường kết nối giữa các ISP, ví dụ bạn dùng đường truyền của FPT download của 4share có thể đôi lúc bị chậm, do đường từ FPT sang 4Share bị chậm.

Vậy tốc độ download giống như đường giao thông, nên có thể bị nghẽn, chậm vào giờ 'cao điểm'!

s0983118964 thích bài này.
  2. peterpham

peterpham New Member

từ hôm qua đến nay update 4share tool lên phiên bản mới nhất 1.6 tự dưng upload còn có 200-300kb/s mọi ngày gần 5mb/s chả hiểu sao, có ai bị lỗi giống mình ko
  3. BIBIDUY

BIBIDUY New Member

Thắc Mắc

Thắc mắc ! có thàng bạn đưa link dow của 4share nghe nói trang 4share.vn nạp cạc lên vip upload không giới hạn và nhanh nên em chạy mua cái cạc mobile nạp vào nhưng em úp lên không biết sao chậm hơn mediafire nhưng trong lúc củng một gói mạng nên các bác cho em một giải đáp ! (gói nào là vip forever)
  4. support05

support05 Administrator Staff Member

Chào bạn gói vip mãi mãi Của 4share tên là VIP FUNNUY dành cho sim Viettel , Cách sử dụng và đăng ký mời bạn đọc tại đây http://4share.vn/?control=buy.
    Thanks bạn !
  5. hanguyen.mv

hanguyen.mv Well-Known Member

Gởi Admin 4Share !
    Tôi tham gia vào 4Share cũng khá lâu như chưa bao giờ thấy 4share chậm chạm như bây giờ, không hiểu các admin quản trị như thế nào nhỉ. ngày càng tệ tôi thường download film nhưng thấy host 4share là muốn bye bye rồi tài khoản vip mà download thấy oải quá, tôi sử dụng cáp quang 90M của VNPT download từ Fshare 10 - 12M trong khi download tại 4share chỉ 500k - 1.1Mb lý do sao kỳ zậy Admin 4share nhỉ, upload còn tệ hơn chỏ 200 - 300k cái này không phải do đường truyền như 4share nói mà do sever của 4share có vấn đề rồi. tôi có gởi trên diễn đàn 4share nhưng không thấy 1 lời phúc đáp chắc có lẽ admin 4share làm việc thiếu nhiệt tình chăn????????????????? Tôi chỉ vài lời nhắn tới 4share.vn hy vọng trong tương lai không xa 4share.vn sẽ cải thiện tốt hơn.
    Thân!!!!!!!!!!!!!!
  6. support05

Chào bạn trong khi sử dụng có 1 số file bị chậm cục bộ --> tình trạng down load bị chậm , trường hợp này mình đã có bài thông báo trên 4rum rồi nhé.
  7. thangdn

thangdn Active Member

file nào dow cũng chậm cả. chứ ko phải 1 số file. dow tầm nữa đêm thì max. chán
  8. support05

Bạn dùng mạng j và ở tỉnh thành nào bạn !
  9. khunglu

khunglu New Member

Mình cũng bị down chậm và thỉnh thoảng lại đứt kết nối, mình đang dùng cáp quang vnpt
    down file có 3gb thui mà mất 4 tiếng, nản lun. mua account vip mà down thua cả mediafire free nữa
    Mình nghĩ vấn đề này là do server quá tải thui, lúc trước server này nhanh vì chỉ có 2000 account nay vẫn server này tốc độ vẫn thế nhưng tăng lên 5000 account thì ko chậm mới lạ. Mong BQT tìm giải pháp tốt nhất cho anh em down, ko phải ai cũng rảnh để mà down sau 12h đêm hết.
    Mạng của mình down torrent toàn trên 2mb/s, down mediafire cũng đc 700KB-1mb/s

những file sau đây dang down bị đứt kết nối:
    Zambezia 2012 720p Blu-ray DTS x264-PublicHD&HDAT.mkv
    The.Man.with.the.Iron.Fists.2012.720p.HDTV.AAC.x264-VoXHD.mkv
  10. baotrum

baotrum New Member

11. support05

Hai file bạn gửi đây nhé. Bạn kiểm tra lại kết nối xem nhé. Cám ơn bạn.
  12. amida.vn

amida.vn New Member

do chất lượng đường truyền ADSL nhà bạn thôi, cái này mình vẫn thường hay bị...
    Nhà mình đường truyền download 8M, tốc độ tối đa là 900k/s
  13. baotrum

baotrum New Member

mình down tại quán net mà nên khi tốc độ chậm rất ức chế, quán này sài mạng vina nên khi ít khách hoặc ko có ai down thì tốc đọ lên 4mb/s luôn, admin cho mình hỏi luôn mình đang down cod bo2 tại địa chỉ sau http://up.4share.vn/d/5a686c6c6b686c63 , part 1 và 3,4 thì down nhanh nhưng part 2 chỉ có 500-600kb/s là sao, mình down buổi trưa á, theo mình thấy thì part 1 và 2 đều down ở sv7 mà sao 1 nhanh hơn 2, part 3,4 thì ở sv5 nhưng down 1 lần cả 2 cái dều nhanh như nhau[​IMG]
    Last edited: 16 Tháng một 2013
  14. nghiemxuantrieu

nghiemxuantrieu New Member

tôi down file iso với acc vip funny max speed 800mb. down trên wed khác ít nhất 1,5mb/s max speed là 4mb/s. nản vãi kéo cả ngày không đc bộ phim.........
  15. vuongxuanbach

vuongxuanbach New Member

Vấn đế về download trên DCOM-3G viettel

Ai rành vụ này cho mình hỏi:
    _Mình đang xài cái DCOM 3G của viiettel . Mình đang xài gói cước 120k của viettel(khi xài hết 120k thì giảm xuống còn 2G).Cho mình hỏi khi xài DCOM 3G viettel với tốc độ 2G(xài hết 120k) thì tốc độ download trên 4share được cỡ bao nhiêu (trường hợp có tài khoản vip nhé).
    _Ai biết chỉ giúp với! CẢm on nhiều!:)
  16. minhduc050488

minhduc050488 New Member

Vip Share là đây!

17. support05

Link nào bạn ơi ?
  18. s01658600964

s01658600964 New Member

funny

Mình đang sử dụng mạng VNPT trọn gói 275k/ tháng , dùng gói funny này cũng khá lâu rồi , không hiểu sao dạo gần đây gói cước này down load rất chậm tốc độ chỉ tầm 70kbs , ngoại trừ buổi sáng thì max còn bắt đầu từ tầm 12 h chiều đến 11 h tối thì tốc dộ giảm xuống 70Kbs đêm thì mình k download bao h nên k biết
  19. support05

4share đang nâng cấp hệ thống nên gặp tình trạng này bạn nhé, nếu bạn gặp lại tình trạng này thì bạn gửi link kèm theo để mình kiểm tra nhé.
    Cám ơn bạn,
  20. hanguyen.mv

hanguyen.mv Well-Known Member

Tốc độ upload trên web của 4share cải thiện rất tốt hơn trước nhiều. mình sử dụng mạng VNPT cáp quang 90Mb download 4share 10Mb - 11Mb còn upload thì các bác xem ảnh bên dưới 70Mb - 100Mb. Hy vọng trong thời gian tới 4share cải thiện nhiều hơn.

04-08-2014 9-59-37 SA.jpg

Upload 4share.jpg